พิธีแสดงตนเป็นพุทธมามะกะ ระดับชั้น ม.1
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2020/10/120292453_1289180624759473_3511716425790364646_o-1024x684.jpg)
เมื่อเร็วๆ นี้ นายสุชีพ บุญวงษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย เป็นประธานในพิธีแสดงตนเป็นพุทธมามกะ และทำบุญตักบาตร พระสงฆ์ 1 รูป ระดับชั้น ม.1 ณ โดม 2 โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย เพื่อส่งเสริมและยังเป็นการปฏิบัติตนและสืบทอดพระพุทธศาสนาให้ธำรงไว้คู่กับสังคมไทย จัดโดยกลุ่มสาระสังคมศึกษาศาสนาและวัฒนธรรม.
AYW TV/ภาพ