อยุธยาวิทยาลัย คว้าเเชมป์เยาวชนหญิง อายุไม่เกิน 20 ปี เปตองชิงแชมป์ประเทศไทย ครั้งที่ 40
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2020/09/918608-1024x768.jpg)
ขอแสดงความยินดีกับ น.ส.วิภาวดี เจริญทรง นักเรียนชั้น ม.4/18 โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย ได้รับรางวัลชนะเลิศ ประเทททีมเยาวชนหญิง ในการแข่งขันเปตองชิงแชมป์ประเทศไทย ครั้งที่ 40 จัดโดยสมาคมกีฬาเปตองแห่งประเทศไทย ร่วมกับ จังหวัดเพชรบูรณ์ ระหว่างวันที่ 9-13 กันยายน 2563 ณ สนามกีฬาจังหวัดเพชรบูรณ์ โดยภาพรวมของการแข่งขันเปตองชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 40 ถือว่ามีทีมเข้าแข่งขันมากกว่าทุกครั้งที่ผ่านมา จำนวน 957 ทีม.
ครูชมัยพร พืชกมุทร / ภาพ