อยุธยาวิทยาลัยรับมอบตัวนักเรียนระดับชั้น ม.1 ยินดีต้อนรับ “ลูกชาติเสือ”
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2020/06/MG_0025-1024x683.jpg)
13 มิถุนายน 2563 นายสุชีพ บุญวงษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย พร้อมคณะผู้บริหาร พบผู้ปกครอง และดูแลความเรียบร้อยในโอกาสมอบตัวนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 ประจำปีการศึกษา 2563 โดยทางโรงเรียนปฏิบัติตามมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 ในสถานศึกษา ของกระทรวงศึกษาธิการ และกระทรวงสาธารณสุข พร้อมกับเน้นย้ำให้ปฏิบัติตนอย่างเคร่งครัด ระหว่างที่อยู่ในสถานศึกษา เพื่อความปลอดภัยของนักเรียน ผู้ปกครอง และบุคลากรทุกท่าน ซึ่งการรับมอบตัวของนักเรียนเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ใช้เวลาในการจัดกิจกรรมน้อยลง.
AYW TV/ภาพ
ครูนนทกาล รูปเอี่ยม / ข่าว
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2020/06/104290105_1898892243580444_8431198986864455428_o-1-1024x683.jpg)