อยุธยาวิทยาลัยมอบชุด PPE ให้กับ รพ.พระนครศรีอยุธยา
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2020/04/S__18432246-1024x768.jpg)
วันนี้ (13 เมษายน 2563) โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย โดยนายสุชีพ บุญวงษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมคณะผู้บริหาร ครู มอบชุดอุปกรณ์ป้องกันส่วนบุคคล (PPE : Personal Protective Equipment) จำนวน 25 ชุด ให้กับโรงพยาบาลพระนครศรีอยุธยา เพื่อนำไปใช้ในภารกิจดูแลสุขภาพของประชาชน สนับสนุนความปลอดภัยของบุคลากรทางการแพทย์ที่ปฏิบัติงานอย่างใกล้ชิดกับผู้ติดเชื้อ รวมถึงช่วยรักษาสุขภาพและชีวิตของผู้ที่ได้รับผลกระทบจากสถานการณ์ COVID-19
นายสุชีพ บุญวงษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย กล่าวว่า ชุด PPE เป็นอุปกรณ์ทางการแพทย์ที่มีค่ามากในช่วงการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 ซึ่งจะทำให้บุคลากรปลอดภัยและยังช่วยป้องกันการแพร่เชื้อจากผู้ติดเชื้อรายหนึ่งไปสู่อีกรายผ่านทางบุคลากรการแพทย์ด้วย.
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2020/04/S__18432249-1024x544.jpg)