“เด็กประพฤติดี มีค่านิยม” ประจำปี 2562
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2019/02/F2A6DFA7-63C1-45EE-9D78-65CFEB760D62.jpeg)
เกียรติบัตรรางวัล “เด็กประพฤติดี มีค่านิยม” นายวีระ โรจน์พจนรัตน์ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงวัฒนธรรม เป็นประธานในการมอบรางวัล “เด็กประพฤติดี มีค่านิยม” ประจำปี 2562 ให้แก่ นายเจษฏา สาสาร นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5 โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย โดย นายพิสันต์ จันทร์ศิลป์ วัฒนธรรมจังหวัดพระนครศรีอยุธยา มอบหมายให้นางสุวภา ปุณณะเวส ผู้อำนวยการกลุ่มยุทธศาสตร์และเฝ้าระวังทางวัฒนธรรม เข้าร่วมงานและร่วมแสดงความยินดี
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2019/02/F2A6DFA7-63C1-45EE-9D78-65CFEB760D62.jpeg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2019/02/67F5452E-CC8A-42DC-92D5-4FD71250CC6E-1024x768.jpeg)