ค่ายจิตอาสาภาษาสร้างสรรค์(หมอภาษา)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2019/07/67297892_458005884931722_4988030264291622912_n-1024x682.jpg)
กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทยโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย โดยมีครูมันทนี บุญฤทธิ์ หัวหน้ากลุ่มสาระฯ และครูฐิติพร จันทร์หอม ครูผู้รับผิดชอบโครงการฯ ได้นำนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6/15ไปออกค่ายจิตอาสาภาษาสร้างสรรค์(หมอภาษา) ณ โรงเรียนปฐมวิทยาคาร เมื่อวันที่ 30 ก.ค. 2562 โดยมี ดร.ธนวัฒน์ พินนอก ผู้อำนวยการโรงเรียนปฐมวิทยาคาร ให้ความอนุเคราะห์สถานที่และนักเรียนในการจัดกิจกรรมในครั้งนี้.
ขอบคุณภาพจากครูมันทนี บุญฤทธิ์ และเพจ กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทยโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย
ครูนนทกาล รูปเอี่ยม / ข่าว