ทีมฟุตซอลอยุธยาวิทยาลัยชนะเลิศรอบคัดเลือกระดับจังหวัด “กรุงเก่าเกมส์” เตรียมตบเท้าเข้าสู้ศึกเเข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติรอบคัดเลือกภาคกลาง
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2019/07/65729846_2208560239239099_7444314660645371904_n.jpg)
ทีมฟุตซอลโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย นำทีมโดย ครูสันติราษฎร์ เรียนงาม ครูผู้ฝึกซ้อม ได้รับรางวัลชนะเลิศการแข่งขันรอบคัดเลือกระดับจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ในการแข่งขันฟุตซอล กรุงเก่าเกมส์ 2019 โดยนายสุวรรณลภ ภูวบัณฑิตสิน นายกสมาคมกีฬากรุงเก่า ให้เกียรติเป็นผู้มอบรางวัล ณ สนามโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย ระหว่างวันที่ 22-30 มิถุนายน 2562 ที่ผ่านมา จัดโดยสมาคมกีฬาแห่งจังหวัดพระนครศรีอยุธยา เตรียมพร้อมทำการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ รอบคัดเลือกภาคกลางต่อไป.
ครูสันติราษฎร์ เรียนงาม / ภาพ
ครูนนทกาล รูปเอี่ยม / ข่าว