พิธีเวียนเทียนสมโภชน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/07/S__15081527-1024x768.jpg)
ว่าที่ร้อยตรีกฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย มอบหมายให้ นายอนันต์ มีพจนา รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงบประมาณ และกิจการนักเรียน ร่วมพิธีเวียนเทียนสมโภชน้ำพระพุทธศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ณ วัดสุวรรณดาราราม ราชวรวิหาร อำเภอพระนครศรีอยุธยา โดยมี นายนิวัฒน์ รุ่งสาคร ผู้ว่าราชการจังหวัดพระนครศรีอยุธยา เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย คณะรองผู้ว่าราชการจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ผู้บริหารระดับสูง ศาล ทหาร ตำรวจ หัวหน้าส่วนราชการ และพสกนิกร เข้าร่วมกันอย่างพร้อมเพรียง เมื่อวันที่ 8 กรกฎาคม 2567
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/07/S__15081523.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/07/S__15081524-768x1024.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/07/S__15081526-768x1024.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/07/S__15081527-1-1024x768.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/07/S__15081528-1024x768.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/07/S__15081529-683x1024.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/07/S__15081542.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/07/ชาติเสือ-กรกฎาคม-67-724x1024.jpg)