เยาวชนดีเด่น จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/ปกเฟส.jpg)
สำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดพระนครศรีอยุธยา จัดประชุมคณะกรรมการคัดเลือกเด็กและเยาวชนดีเด่นจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ครั้งที่ 1/2567 เพื่อพิจารณาคัดเลือกเยาวชนดีเด่นระดับจังหวัด เพื่อพิจารณาเป็นเยาวชนดีเด่น ของสภาสังคมสงเคราะห์แห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ เนื่องในโอกาสวันเยาวชนแห่งชาติ ประจำปี 2567 โดยมี นายธีรศักดิ์ โฉมศิริ รองผู้ว่าราชการจังหวัดพระนครศรีอยุธยา เป็นประธานการประชุมฯ พร้อมคณะกรรมการฯ ร่วมพิจารณาคัดเลือกเยาวชนดีเด่นจังหวัดพระนครศรีอยุธยา เพื่อรับการพิจารณาคัดเลือกเป็นเยาวชนดีเด่น เนื่องในวันเยาวชนแห่งชาติ ประจำปี 2567 เมื่อวันที่ 29 เมษายน 2567 เวลา 13.30 น.
ผลการพิจารณาคัดเลือกเยาวชนดีเด่นระดับจังหวัดพระนครศรีอยุธยา (จากมติที่ประชุมคณะกรรมการคัดเลือกเด็กและเยาวชนดีเด่นจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ครั้งที่ 1/2567 เมื่อวันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2567) ได้แก่ 1.นายณัฐวุฒิ โคบุตร มหาวิทยาลัยราชภัฏพระนครศรีอยุธยา 2.นายภูริช สาทสินธุ์ โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย โดยทั้ง 2 คน จะถูกเสนอรายชื่อระดับจังหวัด เพื่อส่งให้ สภาสังคมสงเคราะห์ฯ พิจารณาเป็น เยาวชนดีเด่น ประจำปี 2567 ต่อไป
cr.ครูนารีรัตน์ ดิษฐลักษณะ-ภาพ
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/1-768x1024.png)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/2-1024x768.png)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/3-768x1024.png)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/4-1024x768.png)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/5-1024x768.png)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/6-1024x768.png)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/7-1024x768.png)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/8-724x1024.png)