นักกีฬาอยุธยาวิทยาลัยสร้างชื่อ ใน กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 38 นครสวรรค์เกมส์
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2023/05/349739962_1312428589668592_8864640049516944473_n-1024x615.jpg)
ว่าที่ร้อยตรี ดร.กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย ขอแสดงความยินดีกับนักเรียนที่เข้าแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 38 นครสวรรค์เกมส์ และได้รับประกาศเกียรติคุณเชิดชูเกียรติจาก นายนิวัฒน์ รุ่งสาคร ผู้ว่าราชการจังหวัดพระนครศรีอยุธยา เพื่อแสดงความขอบคุณที่สร้างชื่อเสียงให้กับจังหวัดพระนครศรีอยุธยา เมื่อวันที่ 29 พฤษภาคม 2566 ณ ห้องประชุมอโยธยา ชั้น 3 ศาลากลางจังหวัดพระนครศรีอยุธยาณ ศาลากลางจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ดังนี้
นางสาววิภาวดี เจริญทรง นักกีฬาเปตอง
นางสาวพรรณมาศ เสือเปรียว ม.4/6 (พลอย) นักกีฬาเปตอง
นายจิรภัทร หามาลี ม.5/4 เลขที่ 11 (ภูมิ) นักกีฬาซอฟท์เทนนิส
นายธนบดี ไชยลังการ นักกีฬาซอฟท์เทนนิส
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2023/05/S__4546600-1024x768.jpg)