กิจกรรมรณรงค์เลือกตั้ง 2566
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2023/05/344607786_1013443286307990_8611003855124122403_n-1024x768.jpg)
งานส่งเสริมประชาธิปไตยในสถานศึกษาได้ส่งตัวแทนคณะกรรมการสภานักเรียนโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย เข้าร่วมกิจกรรมรณรงค์เลือกตั้งกับทางคณะกรรมการศึกษาธิการจังหวัดพระนครศรีอยุธยา เพื่อเชิญชวนให้ประชาชนออกไป ใช้สิทธิ์เลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรและนายกรัฐมนตรีพร้อมให้ความรู้การกาบัตรเลือกตั้ง เพื่อให้ประชาชนเห็นความสำคัญของการเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรและนายกนายกรัฐมนตรีไปใช้สิทธิ์เลือกตั้งอย่างมีคุณภาพและเป็นการเสริมสร้างความตระหนักให้แก่นักเรียนในเรื่องประชาธิปไตย ในวันอังคารที่ 9 พฤษภาคม โดยเดินรณรงค์การเลือกตั้ง บริเวณวิทยาลัยอาชีวะพระนครศรีอยุธยาถึงบริเวณเทศบาลพระนครศรีอยุธยา