AYW SENIOR GUIDE ร่วมจัดกิจกรรมเสริมสร้างทักษะการเรียนรู้สำหรับนิสิตในศตวรรษที่ 21
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2023/02/AYW-SENIOR-GUIDE-724x1024.png)
วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2566 ว่าที่ร้อยตรี ดร. กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ มอบหมายให้ นายอนันต์ มีพจนา รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงบประมาณ เป็นประธานในการเปิดกิจกรรมเสริมสร้างทักษะการเรียนรู้สำหรับนิสิตในศตวรรษที่ 21″ จัดโดย คณะ AYWSENIOR GUIDE ร่วมกับคณะครูและนักศึกษาวิทยาลัยโพธิวิชชาลัย มหาวิทยาลัยศรีนครรินทรวิโรฒ จัดกิจกรรมเสริมสร้างทักษะการเรียนรู้สำหรับนิสิตในศตวรรษที่ 21 เพื่อพัฒนาการใช้ภาษาอังกฤษของนิสิต ด้านการพูด การอ่าน การเขียน โดยการจัดกิจกรรมได้นำมาประยุกต์กับวัฒนธรรมท้องถิ่น และสถานที่ท่องเที่ยวในจังหวัดพระนครศรีอยุธยา