นักปั่น BMX อยุธยาวิทยาลัย คว้าแชมป์ MTB super cross
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2023/02/ชนะเลิศ.jpg)
โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย โดยว่าที่ร้อยตรี ดร.กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย ขอแสดงความยินดีกับ ด.ช.กันตพัฒน์ โพธิ์ศรี (อาร์เซนอล) ม.1/6 เลขที่ 6 ในการแข่งขันจักรยานประเภท BMX ชิงแชมป์ประเทศไทย ชิงถ้วยพระราชทานฯ สนามที่ 1 ประจำปี 2566 ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 ประเภทจักยาน BMX และ ได้รับรางวัลชนะเลิศประเภท MTB super cross ณ สวนกีฬากมล FBT กรุงเทพ ระหว่างวันที่ 3-5 กุมภาพันธ์ 2566
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2023/02/328864733_718306756513109_4759087347624090589_n-724x1024.jpg)