วันคล้ายวันสถาปนายุวกาชาดไทย ประจำปี 2566
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2023/02/Picture1.png)
27 มกราคม 2566 ว่าที่ร้อยตรี ตร.กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย และนายอนันต์ มีพจนา รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงบประมาณนำคณะผู้บังคับบัญชายุวกาชาด สมาชิกยุวกาชาดของโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย เข้าร่วมกิจกรรมวันคล้ายวันสถาปนายุวกาชาดไทยประจำปี 2566 โดยดำเนินการจัดกิจกรรมปฏิญาณตน สวนสนามยุวกาชาด และบำเพ็ญประโยชน์ ณ โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย โดยมี นางสาวเต็มจิต จันทคาศึกษาธิการจังหวัดพระนครศรีอยุธยา เป็นประธานในพิธี