“ยอยศยิ่งฟ้าอยุธยามรดกโลก” ประจำปี พ.ศ. ๒๕๖๕
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2023/01/146397-1024x766.jpg)
ว่าที่ร้อยตรี ดร.กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย มอบหมายให้ นายอุทิศ พิณพาทย์เพราะ หัวหน้ากลุ่มบริหารงานบุคคลและกิจการนักเรียน นำคณะครู นักเรียน ร่วมชมกิจกรรมการประกวดขบวนเฉลิมฉลองการเป็นมรดกโลก (ขบวนแห่) ในงาน “ยอยศยิ่งฟ้าอยุธยามรดกโลก” ประจำปี พ.ศ. 2565 ในวันศุกร์ที่ 20 มกราคม 2566 ณ บริเวณถนนนเรศวร (ด้านหน้าเทศบาลนครพระนครศรีอยุธยา) เพื่อเฉลิมฉลองในโอกาสที่ยูเนสโก (UNESCO) ได้ขึ้นทะเบียนอุทยานประวัติศาสตร์พระนครศรีอยุธยาเป็นมรดกโลกทางวัฒนธรรม งาน “ยอยศยิ่งฟ้าอยุธยามรดกโลก” ประจำปี พ.ศ. 2565 กำหนดจัดขึ้นระหว่างวันที่ 20 -29 มกราคม 2566 ณ อุทยานประวัติศาสตร์พระนครศรีอยุธยา .
ว่าที่ร้อยตรีศักดา สาพิมาน/ภาพ
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2023/01/จดหมายข่าว-66-ep1-724x1024.jpg)