พิธีถวายราชสดุดีและถวายพระพรชัยมงคล สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/298967101_1786325798378284_293621906070861774_n-1024x683.jpg)
12 สิงหาคม 2565 เวลา 19.19 น. คณะผู้บริหาร ครู โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย นำโดย นางวริทธิ์ธร ภาคสุชล รองผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย ร่วมพิธีถวายราชสดุดีและถวายพระพรชัยมงคล สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 90 พรรษา 12 สิงหาคม 2565 ณ บริเวณหน้าศาลากลางจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ในวันนี้ นายวีระชัย นาคมาศ ผู้ว่าราชการจังหวัดพระนครศรีอยุธยา เป็นประธานในพิธี ฯ เพื่อแสดงความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณอย่างหาที่สุดมิได้.
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/จดหมายข่าว-65-วันแม่จังหวัด-724x1024.jpg)