พิธีปลูกไม้มงคลพระราชทาน
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2019/05/S__16097284-1024x1024.jpg)
วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2562 นายสมใจ พัฒน์วิชัยโชติ รองผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย พร้อมคณะครู ร่วมพิธีปลูกต้นไม้มงคลพระราชทาน เพื่อความเป็นสิริมงคล และเป็นการน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณที่ได้พระราชทานต้นรวงผึ้งอันเป็นต้นไม้ประจำรัชกาล ณ บริเวณลานหน้าศาลากลางจังหวัดพระนครศรีอยุธยา โดยมี ดร.สุจินต์ ไชยชุมศักดิ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพระนครศรีอยุธยาเป็นประธานในพิธี.