ซอฟท์เทนนิส อยุธยาวิทยาลัย ได้รับการคัดเลือก เสริมทัพ เยาวชนทีมชาติไทย 65
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/06/146455-1.jpg)
26 มิถุนายน 2565 โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย โดย ว่าที่ร้อยตรี ดร.กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย ขอแสดงความยินดีกับ
– นายจิรภัทร หามาลี ม.4/5 เลขที่ 12 ได้รับรางวัล รองชนะเลิศอันดับ 1 รุ่น15ปี
– นายธนบดี ไชยลังการ ม.6/8 เลขที่ 23 ได้รับรางวัล รองชนะเลิศอันดับ2 รุ่น 18ปี และได้รับการคัดเลือกเป็นเยาวชนทีมชาติไทย
โดยแข่งขันในวันที่ 25-26 มิถุนายน 2565 ณ สนามเทนนิสมหาวิทยาลัยราชมงคลธัญบุรี ตำบลคลองหก อำเภอคลองหลวง จังหวัดปทุมธานี
ทีมข่าว กีฬา ชาติเสือ /ข่าว-ภาพ