นักตบลูกขนไก่ อยุธยาวิทยาลัย คว้ารางวัล THE MALL BADMINTON CHAMPIONSHIPS 2022
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/04/278655621_966518330694756_3019365920995534398_n-1024x768.jpg)
โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย โดยว่าที่ร้อยตรี ดร.กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย ขอแสดงความยินดีนักเรียนโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย ในการแข่งขันกีฬาแบดมินตัน รายการ THE MALL BADMINTON CHAMPIONSHIPS 2022 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาเจ้าฟ้ามหาจักรีสิรินธร ระหว่างวันที่ 19-24 เมษายน 2565 ได้รางวัลดังนี้
1.นายปัณณวัฒน์ แจ่มทับทิม(ปั๊บ) ม.4 รองชนะเลิศชายคู่
2.นายธนากร มีชัย(ต้า) ม.6 รองชนะเลิศอันดับ 2 ชายคู่ และรางวัลรองชนะเลิศอันดับ2คู่ผสม
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/04/1-768x1024.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/04/278649455_526727805622222_5179710189711893355_n-576x1024.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/04/2565-04-26-แบตมินตัน-724x1024.jpg)