อยุธยาวิทยาลัย ร่วมกับ ศูนย์อนามัยที่ 4 สระบุรี ขับเคลื่อนโครงการก้าวท้าใจ season 4
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/03/30094-1024x768.jpg)
15 มีนาคม 2565 ว่าที่ร้อยตรี ดร.กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย มอบหมายให้ นายอุทิศ พิณพาทย์เพราะ หัวหน้ากลุ่มงานบริหารงานบุคคลและกิจการนักเรียน ให้การต้อนรับ และ อำนวยความสะดวกเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 4 สระบุรี ในการเผยแพร่โครงการก้าวท้าใจ season 4 ณ โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย โดยมีการขยายกลุ่มเป้าหมายไปยังสถานประกอบการ ชุมชน สถานศึกษา ประชาชนทั่วไป ชมรมออกกำลังกาย และหน่วยงาน ต่าง ๆ พร้อมทั้งสามารถสะสม Health Point หรือแต้มสุขภาพอิเล็กทรอนิกส์ในกิจกรรมต่างๆ เป็นการสร้างแรงจูงใจและกระตุ้นการออกกำลังกายของประชาชนเพิ่มมากขึ้น ผู้ที่สนใจสามารถเข้าร่วมกิจกรรมได้โดยการลงทะเบียนและ เก็บสะสมแต้มสุขภาพ (Health Point) ได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปผ่าน Digital platform Line โครงการก้าวท้าใจ Season 4 รายละเอียดตาม OR Code.
ครูสันติราษฎร์ เรียนงาม / ข่าว-ภาพ
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/03/30019-1024x1024.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/03/จดหมายข่าว-ชาติเสือ-2565-13-15-ก้าวท้าใจ-season4-724x1024.jpg)