พิธีบำเพ็ญกุศลอุทิศถวาย แด่เจ้าพระคุณสมเด็จพระสังฆราชเจ้า กรมหลวงชินวราลงกรณ (วาสน์ วาสนมหาเถร) พระองค์ที่ 18
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/03/S__2932785-1024x768.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 17 มีนาคม 2565 วัดเสนาสนาราม ได้จัดพิธีบำเพ็ญกุศลอุทิศถวาย แด่เจ้าพระคุณสมเด็จพระสังฆราชเจ้า กรมหลวงชินวราลงกรณ (วาสน์ วาสนมหาเถร) พระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์ (อดีตนักเรียนเก่าอยุธยาวิทยาลัย หมายเลขประจำตัว 417) พร้อมทั้ง อดีตเจ้าอาวาส พระเถรานุเถระ วัดเสนาสนาราม ทุกรูป และบุคคลผู้ทำคุณประโยชน์แก่พระอาราม ปีที 64 ณ พระอุโบสถวัดเสนาสนาราม โดยมี เจ้าประคุณ สมเด็จพระมหาวีรวงศ์ วัดราชบพิธสถิตมหาสีมาราม กรุงเทพมหานคร เป็นองค์ประธานในพิธี
โอกาสนี้ ว่าที่ร้อยตรี ดร.กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย และคณะครู เป็นตัวแทนของโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย เข้าร่วมพิธีบำเพ็ญกุศลดังกล่าวและรับมอบเงินจำนวน 5,000 บาท เป็นทุนการศึกษาของนักเรียนโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย.
สำนักงานผู้อำนวยการโรงเรียน /ข่าว-ภาพ
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/03/ชาติเสือ-2565-03-17-สมเด็จพระสังฆราชเจ้า-724x1024.jpg)