“เพชรแห่งศิลป์” (Diamon of Art) โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/02/S__84312067-1024x768.jpg)
15 กุมภาพันธ์ 2565 ว่าที่ร้อยตรี ดร.กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย มอบหมายให้ นายอนันต์ มีพจนา รองผู้อำนวยการ เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรม “เพชรแห่งศิลป์” (Diamon of Art) โดยมี นายฉัตร์ชัย อรรถปักษ์ ที่ปรึกษากลุ่มบริหารวิชาการ กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ จัดโดย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ซึ่งกิจกรรม “เพชรแห่งศิลป์” (Diamon of Art) จัดขึ้นเป็นประจำทุกปี เพื่อเป็นขวัญกำลังใจ และยกย่องชื่นชมนักเรียนที่สร้างชื่อเสียงให้แก่โรงเรียน และกลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ โดยนักเรียนที่ได้รับเกียรติบัตรในครั้งนี้ได้อุทิศตน เสียสละเวลาในการฝึกซ้อม เพื่อสร้างผลงานต่างๆ ภายในกลุ่มสาระฯ ร่วมทั้งพัฒนาตนเองให้มีคุณลักษณะอันพึงประสงค์ตามหลักสูตรสถานศึกษา และเป็นแบบอย่างที่ดีให้แก่รุ่นน้องต่อไป
ครูรัตน์ตพงษ์ เจริญงามสกุล / ข่าว-ภาพ
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/02/2565-02-13-เพชรแห่งศิลป์-724x1024.jpg)