อยุธยาวิทยาลัยชนะเลิศการแข่งขันกีฬาซอฟท์เทนนิส รอบคัดเลือกภาคกลาง “กาญจนบุรีเกมส์” ตัวแทนแข่งขันกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 47 “ศรีสะเกษเกมส์”
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/01/image011-1024x576.jpg)
โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย ขอแสดงความยินดีกับนักเรียนในการแข่งขันกีฬาซอฟท์เทนนิส กีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 47 รอบคัดเลือกตัวแทนนักกีฬาระดับภาค 2 กาญจนบุรีเกมส์ ระหว่างวันที่ 6-16 มกราคม 2565 ดังนี้
1.นายธนบดี ไชยลังการ นักเรียนชั้น ม.5/8 รางวัลชนะเลิศทีมชาย ประเภทบุคคล รองชนะเลิศ อันดับ 2 รุ่นอายุ ทั่วไป
2. นายชิติพัทธ์ ชนะโชติ นักเรียนชั้น ม.5/10 รางวัลชนะเลิศทีมชาย ประเภทบุคคล รองชนะเลิศ อันดับ 1 รุ่นอายุ ทั่วไป
3. นายจิรภัทร หามาลี นักเรียนชั้น ม.3/4 รางวัลชนะเลิศทีมชาย รองชนะเลิศ อันดับ 2 รุ่นอายุ ทั่วไป
เป็นตัวแทนภาคกลาง เข้าแข่งขันกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 47 “ศรีสะเกษเกมส์” ระหว่างวันที่ 5-25 มีนาคม 2565.
ธนบดี ไชยลังการ : ภาพ
ครูภัคจิรา อาลัยญาติ : ข่าว
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/01/95983-ธนบดี-1024x576.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/01/image013-1024x576.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/01/ปีที่-116-ฉบับที่-2565-01-03-ซอฟท์เทนนิส-กีฬาแห่งชาติ-ตัดภาค2-724x1024.jpg)