การแสดงชุด ออเจ้าชาวกรุงศรี ในงานยอยศยิ่งฟ้า อยุธยามรดกโลก” ปี 2564
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2021/12/S__80191494-1024x787.jpg)
ว่าที่ร้อยตรี ดร.กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย มอบหมายให้กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดำเนินการดูแลฝึกซ้อมนักเรียนทำการแสดง ชุด ออเจ้าชาวกรุงศรี จากชมรมนาฏศิลป์ โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย ณ เวทีลานวัฒนธรรม ในงาน ยอยศยิ่งฟ้า อยุธยามรดกโลก ประจำปี 2564 ที่จัดระหว่างวันที่ 17-26 ธันวาคม 2564 เป็นการเฉลิมฉลอง 3 ทศวรรษ การขึ้นทะเบียนเป็นเมืองมรดกโลก ของอุทยานประวัติศาสตร์พระนครศรีอยุธยา.
ครูรัตน์ตพงษ์ เจริญงามสกุล/ภาพ
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2021/12/ปีที่-116-ฉบับที่-2564-12-16-ออเจ้าชาวกรุงศรี-724x1024.jpg)