นักเรียน ม.6 อยุธยาวิทยาลัย รับวัคซีนป้องกันโรคโควิด-19 รอบที่ 1 แข็มที่ 2 (Pfizer)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2021/10/นร-ม.6-ฉีดวัคซีน_๒๑๑๐๒๘_5-1024x682.jpg)
28 ตุลาคม 2564 ว่าที่ร้อยตรี ดร.กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย มอบหมายให้ รองฯ นิรชา อุ่นทรัพย์ รองผู้อำนวยการโรงเรียน กำกับดูแลความเรียบร้อย อำนวยความสะดวกให้คณะครูที่ปรึกษา ดำเนินการจัดนักเรียนเข้ารับการฉีดวัคซีน ป้องกันโรคโควิด-19 รอบที่ 1 (เข็มที่ 2 ไฟเซอร์) ณ หอประชุม 2 โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย จัดโดย สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ร่วมกับโรงพยาบาลพระนครศรีอยุธยา ว่าที่ร้อยตรี ดร.กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ กล่าวว่า โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัยมีการจัดระบบ และขั้นตอนการให้บริการ ฉีดวัคซีนโควิด-19 ที่ได้รับการจัดสรรจากรัฐบาล โดยคำนึงถึงความปลอดภัย ลดความแออัด เพิ่มความสะดวก ให้แก่ นักเรียนในการเข้ารับบริการ และยังคงปฏิบัติตามมาตรการป้องกันการติดเชื้ออย่างเข้มงวดในโรงเรียน เพื่อสร้างเกราะ ป้องกันด้วยวัคซีน เด็กปลอดภัย เรียนอุ่นใจ ต้อนรับเปิดเทอม.
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2021/10/ปีที่-116-ฉบับที่-25-10-64-วัคซีนเข็ม-2-1-724x1024.jpg)