อยุธยาวิทยาลัย รับโล่รางวัล EGAT Green Learning Awards 2020
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2021/10/1-1024x819.png)
18 ตุลาคม 2564 ว่าที่ร้อยตรี ดร. กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย พร้อมด้วยตัวแทนครูกลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี และคุณครูผู้รับผิดชอบโครงการโรงเรียนคาร์บอนต่ำสู่ชุมชน ได้เข้ารับโล่รางวัล EGAT Green Learning Awavds 2020 จากท่านณัฐภณ ดวงท้าวเศษ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพระนครศรีอยุธยา ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพระนครศรีอยุธยา
จัดโดยการไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย (กฟผ.) ได้ดำเนินการโครงการห้องเรียนสีเขียว ภายใต้บันทึกข้อตกลงความร่วมมือ “โครงการความร่วมมือด้านการอนุรักษ์พลังงานและสิ่งแวดล้อมในสถานศึกษา (โครงการห้องเรียนสีเขียว)” ร่วมกับโรงเรียนในโครงการฯ จำนวน 484 โรงเรียนทั่วประเทศ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมและสนับสนุนให้โรงเรียนวางแผนการจัดการเรียนรู้และดำเนินกิจกรรมบูรณาการเชื่อมโยงองค์ความรู้ด้านพลังงานและสิ่งแวดล้อม.
ครูนวรัตน์ พินนอก/ข่าว-ภาพ
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2021/10/S__3555352-1024x768.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2021/10/S__3555354-1024x768.jpg)