การจัดสอบคัดเลือกเข้าศึกษาโครงการห้องเรียนพิเศษ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 และ ม.4 ปีการศึกษา 2565
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/03/275289577_1670912143252984_5899744854339674181_n-1024x683.jpg)
ว่าที่ร้อยตรี ดร.กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย พร้อมคณะผู้บริหาร กำกับดูแลการจัดสอบคัดเลือกเข้าศึกษาโครงการห้องเรียนพิเศษ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 และ ม.4 ปีการศึกษา 2565 วันที่ 6-7 มีนาคม 2565 ภายใต้มาตรการรักษาความปลอดภัยโรค COVID – 19 อย่างเข้มงวด มีนักเรียนห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์ฯ ชั้น ม.1 มาสอบจำนวน 337 คน นักเรียนห้องเรียนพิเศษ English Program ชั้น ม.1 มาสอบ จำนวน 118 คน มีการแยกกลุ่มเข้าแถวตามมาตรการเพื่อชี้แจงสร้างความเข้าใจกับนักเรียน มีการจัดห้องสอบพิเศษสำหรับนักเรียนที่ตรวจพบเชื้อและแจ้งข้อมูลก่อนถึงวันสอบ จำนวน 7 คน และ ห้องสอบสำหรับนักเรียนที่มีความเสี่ยงสูง จำนวน 2 คน ทั้งนี้คุณครูที่มาปฏิบัติหน้าที่ และนักเรียนที่มาสอบคัดเลือกทุกคนต้องแสดงผลตรวจ ATK โดยโรงเรียนได้จัดเจ้าหน้าที่สาธารณสุขมาให้บริการกับคุณครูและนักเรียนที่ยังไม่มีผลตรวจ เพื่อความปลอดภัยตามมาตรการของกระทรวงสาธารณสุข และนโยบายของกระทรวงศึกษาธิการ
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/03/275423568_1670548073289391_360328414766323814_n-724x1024.jpg)