โครงการ ส่งเสริมมาตรการการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในสถานศึกษา
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/06/311007_0-1024x768.jpg)
ว่าที่ร้อยตรี ดร. กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียน อยุธยาวิทยาลัย และคณะครูโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย เข้าร่วมโครงการ ส่งเสริมมาตรการการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในสถานศึกษาของศูนย์อำนวยการป้องกันและปราบปรามยาเสพติด จังหวัดพระนครศรีอยุธยา (ศอ.ปส.จ.อย.) ณ หอประชุมวิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการ (พาณิชย์นอก) จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ในวันอังคาร ที่ ๑๘ มิถุนายน ๒๕๖๗
โดยรับฟังแนวปฏิบัติและนโยบายการดำเนินงานด้านการป้องกันแก้ไขปัญหายาเสพติดในสถานศึกษา จากนายนพ ชีวานันท์ ส.ส.พระนครศรีอยุธยา เลขานุการรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ และไพรัตน์ เพชรยวน รองผู้ว่าราชการจังหวัดพระนครศรีอยุธยา พร้อมทั้งเข้าร่วมเสวนา เรื่อง การป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในสถานศึกษาร่วมกับ ของศูนย์อำนวยการป้องกันและปราบปรามยาเสพติด จังหวัดพระนครศรีอยุธยา (ศอ.ปส.จ.อย.)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/06/311012_0-1024x768.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/06/311013_0-1024x768.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/06/311014_0-1024x768.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/06/311015_0-1024x768.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/06/311019_0-1024x768.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/06/311020_0-1024x768.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/06/311021_0-1024x577.jpg)