“โครงการเพชรในตม” มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/S__2555996_0-1024x768.jpg)
ว่าที่ร้อยตรี ดร.กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ขอแสดงความยินดีกับ นางสาวพัชรธิดา ศักดิ์พงษ์ นักเรียนชั้น ม.6/15 เป็นผู้ได้รับคัดเลือกเป็นนิสิต 1 ใน 2 คนของจังหวัดพระนครศรีอยุธยา จากโครงการของ กอ.รมน.จังหวัดพระนครศรีอยุธยา โครงการเพชรในตม รุ่นที่ 39 เพื่อเข้าศึกษาต่อคณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ กรุงเทพมหานคร อีกทั้งเมื่อจบการศึกษาตลอดหลักสูตรจะได้รับการบรรจุเข้ารับราชการทันที นับว่านักเรียนโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัยสร้างชื่อเสียงให้จังหวัดอย่างน่าชื่นชม ครูผู้ดูแลและประสานงาน นางอรสุมา ถาวรสุขอนันต์ ครูชำนาญการพิเศษ กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/S__2555994_0-1024x768.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/S__2555996_0-1-1024x768.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/S__2555997_0-1024x768.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/S__2555998_0-768x1024.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/ชาติเสือ-พฤษภาคม-67-724x1024.jpg)