อยุธยาวิทยาลัย ร่วมกับ กอ.รมน.จังหวัดพระนครศรีอยุธยา จัดกิจกรรม “บวร”
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2020/01/83881636_1084677218543149_3450443955282378752_o.jpg)
23 มกราคม 2563 ณ หอประชุมพระราชทานโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย นายสุชีพ บุญวงษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรม “บวร” สำหรับนักเรียนละครูโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย จัดโดย กองอำนวยการรักษาความมั่นคง จังหวัดพระนครศรีอยุธยา โดยมีวิทยากร จิตอาสา 904 ให้ความรู้เกี่ยวกับพระมหากรุณาธิคุณของสถาบันพระมหากษัตริย์ และ อบรมให้ความรู้เกี่ยวกับการเลือกตั้ง จาก กกต. จังหวัดพระนครศรีอยุธยา โดยมีนักเรียนเข้ารับการอบรม กว่า 400 คน.
AYW TV/ภาพ
ครูนนทกาล รูปเอี่ยม / ข่าว