อยุธยาวิทยาลัย รองชนะเลิศอันดับ 2 เทเบิลเทนนิส All Thailand Table Tennis Championship 2021 Circuit 2
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/01/S__24395784-1024x768.jpg)
โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย ขอแสดงความยินดีกับ นางสาวณิชกานต์ สุขแพทย์ นักเรียนโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย ชั้น ม.4/8 ได้รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 เยาวชนหญิงเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 17 ปี การแข่งขันกีฬาเทเบิลเทนนิส รายการ All Thailand Table Tennis Championship 2021 Circuit 2 จังหวัดเชียงใหม่ (เป็นรายการระดับ 4 ดาว) จัดโดยสมาคมเทเบิลเทนนิสแห่งประเทศไทย ระหว่างวันที่ 6-10 มกราคม 2565 ปัจจุบันมี ranking อันดับ 8 ของประเทศไทยในรุ่นอายุไม่เกิน 17 ปี และได้สิทธิ์คัดตัวเยาวชนทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี.
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/01/ปีที่-116-ฉบับที่-2565-01-11-เทเบิลเทนนิส-724x1024.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/01/S__24395785-768x1024.jpg)