อยุธยาวิทยาลัย มอบตัวนักเรียน ม.1 ปี 65
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/04/277791279_1688907548120110_6468251006666594209_n-1024x683.jpg)
2 เมษายน 2565 ว่าที่ร้อยตรี ดร.กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย เป็นประธานในการมอบตัวนักเรียนระดับชั้น ม.1 ปีการศึกษา 2565 โดยมอบหมายให้ นายอนันต์ มีพจนา รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารวิชาการ กล่าวต้อนรับและชี้แจงแนวนโยบายของโรงเรียนให้ผู้ปกครอง และนักเรียนรับทราบ นอกจากนี้ ยังมีการพบปะพูดคุยร่วมกันระหว่างครูที่ปรึกษาและผู้ปกครองร่วมกันหาแนวทางในการดูแลนักเรียนตลอดปีการศึกษานี้ โดย ปฏิบัติตามมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดโควิด-19 อย่างเคร่งครัด เพื่อความปลอดภัยของนักเรียนผู้ปกครอง และครู.
AYW TV/ภาพ