อยุธยาวิทยาลัย คว้ารางวัล การแข่งขันจักรยาน BMX ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจําปี 2563
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2020/09/49018-1024x768.jpg)
นายจักรพงศ์ แก้วใส ม.5/16 โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย คว้า อันดับ 4 รุ่น MTB Super Cross และ อันดับ 5 รุ่นยุวชนอายุ 16 ปีชาย BMX Racing ในการแข่งขันจักรยาน BMX ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจําปี 2563 ชิงถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ในรูปแบบชีวิตวิถีใหม่ New Normal สนามที่ 4 วันอาทิตย์ที่ 20 กันยายน 2563 ณ สนามบีเอ็มเอ็กซ์เฉลิมพระเกียรติฯ เทศบาลเมืองศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย จัดโดยสมาคมกีฬาจักรยานแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ โดยมี นายกองโท พยุงศักย์ สุวรรณโณ นายอำเภอศรีสัชนาลัย เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขัน.
ครูชมัยพร พืชกมุทร/ภาพ