อยุธยาวิทยาลัยรับมอบชุดตรวจ ATK จาก เทศบาลนครพระนครศรีอยุธยา
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2021/11/15-11-64_๒๑๑๑๑๕_19-1024x683.jpg)
15 พฤศจิกายน 2564 ว่าที่ร้อยตรี ดร.กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย มอบหมายให้ นางสาวนิรชา อุ่นทรัพย์ รองผู้อำนวยการโรงเรียน รับมอบชุดตรวจ ATK จำนวน 888 ชิ้น จาก เทศบาลนครพระนครศรีอยุธยา โดยมี ว่าที่ร้อยตรีสมทรง สรรพโกศลกุล นายกเทศมนตรีนครพระนครศรีอยุธยา พร้อมด้วยนางรุ่งรัศมี สรรพโกศลกุล รองนายกเทศมนตรีนครพระนครศรีอยุธยา พระครูอนุกูลศาสนกิจ เจ้าคณะอำเภอพระนครศรีอยุธยา/เจ้าอาวาสวัดศาลาปูนวรวิหาร ร่วมมอบชุดตรวจหาเชื้อไววัสโควิด-19 แบบ ATK ณ วัดศาลาปูน เพื่อใช้ในการตรวจหาเชื้อโควิด พร้อมวางแนวทางรับมือกับสถานการณ์ฉุกเฉิน เตรียมความพร้อมด้านรถฉุกเฉิน และศูนย์พักคอย หากเกิดการแพร่ระบาดในโรงเรียน ทั้งนี้ คุณครูนาฎนลิน จุลโมกข์ และคุณครูตุราณีย์ เจ้าทรัพย์ ครูอนามัยโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย เข้ารับการฝึกอบรมวิธีการตรวจ ATK จากพยาบาลผู้เชี่ยวชาญด้วย.
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2021/11/ปีที่-116-ฉบับที่-2564-11-04-รับมอบชุดตรวจ-ATK-724x1024.jpg)