อยุธยาวิทยาลัยทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง-หล่อเทียนพรรษา เนื่องในสัปดาห์ส่งเสริมพระพุทธศาสนา วันอาสาฬหบูชา-วันเข้าพรรษา
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2019/07/11-1-1024x683.jpg)
เช้าวันนี้ 4 กรกฎาคม 2562 นายวรากร รื่นกมล ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย พร้อมคณะผู้บริหาร ครู นักเรียน และบุคลากรทางการศึกษา โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย ร่วมทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง พระสงฆ์ จำนวน 9 รูป และหล่อเทียนพรรษา เนื่องในสัปดาห์ส่งเสริมพระพุทธศาสนา วันอาสาฬหบูชา-วันเข้าพรรษา ณ หอประชุมพระราชทาน โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย เพื่อสืบสานขนบธรรมเนียมอันดีงาม ส่งเสริมศีลธรรม คุณธรรม จริยธรรม และให้ครู นักเรียน และบุคลากรทางการศึกษาได้น้อมนำหลักธรรมทางพุทธศาสนามาประพฤติปฏิบัติ เป็นแนวทางในการดำเนินชีวิต จัดโดย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาศาสนาและวัฒนธรรม.
AYW TV / ภาพ
นนทกาล รูปเอี่ยม / ข่าว