อยุธยาวิทยาลัยคว้าแชมป์ ฟุตซอล 12 และ 18 ปี มหกรรมกีฬามวลชน อบจ.อยุธยา ประจำปี 2563 ( ประเภทกีฬาฟุตซอล)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2020/08/118139715_1907257419416265_2473608866482500277_n-1.jpg)
นักกีฬาฟุตซอลโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย ชนะเลิศ ชนะเลิศรุ่น 12ปี, 18 ปี และ รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 รุ่น 15 ปี การแข่งขัน ฟุตซอล โครงการ “มหากรรมกีฬามวลชน อบจ.อยุธยา ประจำปี 2563 การแข่งขันกีฬาวอลเลย์บอล อบจ.อยุธยา คัพ” โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อการเพิ่มพูนทักษะกีฬา การปลูกฝังความมีน้ำใจนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย มีระเบียบวินัย มีความรักสามัคคี มีความอดทน การปฏิบัติตามกติกาข้อตกลงโดยใช้กิจกรรมทางด้านกีฬา ให้กับนักเรียน นักศึกษา และประชาชน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา โดยกำหนดจัดการแข่งขันในระหว่างวันที่ 13-25 สิงหาคม 2563 ณ อาคารโรงยิมเนเซียม ภายในสนามกีฬาจังหวัดพระนครศรีอยุธยา จัดโดย องค์การบริหารส่วนจังหวัดพระนครศรีอยุธยา.
ครูสันติราษฎร์ เรียนงาม /ภาพ
ครูนนทกาล รูปเอี่ยม / ข่าว