อบรม Active learning
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2019/02/50844733_10156996302127463_6321453095272316928_n-2.jpg)
กลุ่มส่งเสริมประสิทธิภาพมัธยมศึกษาตอนปลาย จังหวัดพระนครศรีอยุธยาโดยประธานกลุ่ม นายวรากร รื่นกมล ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย จัดให้มีการอบรมคณะครู อาจารย์โรงเรียนมัธยมศึกษาตอนปลายจำนวน 29 โรงเรียนกว่า 400 คน เพื่อให้ครูอาจารย์ได้มีความ รู้ในด้าน Active Learning เพื่อนำไปประยุกต์การสอนในโรงเรียนต่อไป