ส่งกำลังใจเชียร์ทัพนักกีฬาอยุธยาวิทยาลัย เข้าชิงชัย กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 37 พัทลุงเกมส์
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/07/295848081_1773128289698035_357204368475026586_n-1024x683.jpg)
เช้าวันนี้ 25 กรกฎาคม 2565 ว่าที่ร้อยตรี ดร.กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย พร้อมด้วย นายอนันต์ มีพจนา รองผู้อำนวยการ ให้โอวาท เพื่อเป็นขวัญกำลังใจก่อนเดินทางไปแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้ง 37 “พัทลุงเกมส์” ระหว่างวันที่ 29 กรกฎาคม -10 สิงหาคม 2565 ซึ่งนักเรียนโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย เป็นตัวแทนเข้าแข่งขัน 5 ชนิดกีฬา ได้แก่
กีฬาเทควันโด 4 คน ดังนี้ นายยศภัทร วงษ์หินกอง ,นายวุฒิภัทร พุฒิกุล,เด็กหญิงรัชชานนท์ ผดุงทศ,เด็กชายกิตติกวิน แสงทอง
กีฬาเปตอง 3 คน นางสาววิภาวดี เจริญทรง,นายจักรพงศ์ โลหะทัศน์,นางสาวรัชนีวรรณ มีขวัญดี
กีฬาแบดมินตัน 2 คน นายธนากร มีชัย,นายปัณณวัฒน์ แจ่มทับทิม
กีฬาเทเบิลเทนนิส 1 คน นางสาวณิชกานต์ สุขแพทย์
กีฬาเทนนิส 2 คน นายธนบดี ไชยลังการ ,นายชิติพัทธ์ ชนะโชติ.
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/07/จดหมายข่าว-65-724x1024.jpeg)