ยุวชนประชาธิปไตย ประจำปี 2567
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/10-1-1024x576.jpg)
ตามที่สำนักงานเลขาธิการสภาผู้แทนราษฎร โดยสำนักประชาสัมพันธ์ ได้ตั้งคณะทำงานเพื่อพิจารณาคัดเลือกเยาวชนที่สมัครเข้าร่วมกิจกรรมยุวชนประชาธิปไตย ประจำปี 2567 ที่มีอายุระหว่าง 15 – 20 ปี ซึ่งกำลังศึกษาอยู่ในระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย สายสามัญ สายอาชีพ และระดับอุดมศึกษาหรือเทียบเท่าจากทุกจังหวัดทั่วประเทศ จำนวนทั้งสิ้น 160 คน เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว ระหว่างวันที่ 23 เมษายน – 2 พฤษภาคม 2567 นั้น นายภูริช สาทสินธุ์ นักเรียนชั้น ม.6 โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย ได้รับการพิจารณาคัดเลือกเป็นตัวแทนจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ให้เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว และเมื่อเข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าวแล้ว ได้รับคัดเลือกเป็นคณะกรรมการยุวชนประชาธิปไตย ประจำปี 2567 ด้วย.
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/1-1-1024x683.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/2-1-1024x576.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/3-1-1024x683.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/4-1-1024x683.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/5-1-1024x576.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/6-1-1024x683.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/7-1-1024x768.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/8-1-1024x576.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/9-1-1024x576.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/05/11-1-1024x683.jpg)