ผู้ว่าราชการจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ตรวจเยี่ยมการฉีดวัคซีนป้องกันโรค โควิด – 19 รอบที่ 1 (เข็มที่ 1 ) ให้แก่นักเรียน เขตอำเภอพระนครศรีอยุธยา ณ โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2021/10/243414133_1567241730286693_2183352456640129662_n-1024x683.jpg)
7 ตุลาคม 64 นายวีระชัย นาคมาศ ผู้ว่าราชการจังหวัดพระนครศรีอยุธยา พร้อมคณะ ตรวจเยี่ยมการฉีดวัคซีนป้องกันโรค โควิด – 19 รอบที่ 1 (เข็มที่ 1 ไฟเซอร์) ให้แก่นักเรียน อายุ 12 – 18 ปี เขตอำเภอพระนครศรีอยุธยา ณ โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย โอกาสนี้นายณัฐภณ ดวงท้าวเศษ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพระนครศรีอยุธยา ตรวจเยี่ยมดูแลความเรียบร้อยด้วย โดยมี ว่าที่ร้อยตรี ดร.กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย พร้อมคณะผู้บริหาร ให้การต้อนรับ และดูแลความเรียบร้อย ดำเนินการโดย สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ร่วมกับโรงพยาบาลพระนครศรีอยุธยา เพื่อสร้างเกราะป้องกันด้วยวัคซีน เด็กปลอดภัย เรียนอุ่นใจ ต้อนรับเปิดเทอม ในวันนี้มีนักเรียน/นักศึกษา เข้ารับการฉีดวัคซีนป้องกันโรคโควิด-19 จำนวน 1,887 คน จาก วิทยาลัยอาชีวศึกษาพระนครศรีอยุธยา,โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย,โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์,โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์,โรงเรียนวัดพนัญเชิง,โรงเรียนประตูชัย,โรงเรียนเทศบาลวัดเขียน,โรงเรียนเทศบาลวัดแม่นางปลื้ม และ โรงเรียนเทศบาลสรรพสามิตบำรุง ซึ่งฉีดวัคซีนป้องกันโรค โควิด-19 ให้แก่นักเรียน จะดำเนินการระหว่างวันที่ 7-14 ตุลาคม 2564.
ฐิตภูมิ ธีระพัฒนา : ภาพ
วรรษพน เยาวสังข์ : ข่าว
นนทกาลรูปเอี่ยม งานประชาสัมพันธ์ โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2021/10/243487843_1567241776953355_6399670564762135654_n-1024x683.jpg)