พิธีวางพวงมาลาและถวายราชสดุดี เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตของพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 6
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/317087801_211043264817667_4549380232076833460_n-1024x577.jpg)
วันที่ 25 พฤศจิกายน 2565 เวลา 09.00 น. ว่าที่ร้อยตรี ดร.กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย พร้อมคณะผู้บริหาร ผู้บังคับบัญชา และลูกเสือ ลูกเสือ เนตรนารีโรงเรียนอยุธยาวิทยาวิทยาลัย ร่วมพิธีวางพวงมาลาและถวายราชสดุดี เพื่อน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตของพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 6 “พระบิดาแห่งการลูกเสือไทย” ณ โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย โอกาสนี้ นายนิวัฒน์ รุ่งสาคร ผู้ว่าราชการจังหวัดพระนครศรีอยุธยา มอบหมายให้ นายประทีป การมิตรี รองผู้ว่าราชการจังหวัด/รองผู้อำนวยการลูกเสือจังหวัด เป็นประธานวางพวงมาลาและถวายราชสดุดี เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตแห่งพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว พระผู้พระราชทานกำเนิดลูกเสือไทย โดยมี ดร.กัลยา มาลัย ผู้อำนวยการลูกเสือเขตพื้นที่การศึกษาพระนครศรีอยุธยา ผู้บริหารสถานศึกษา คณาจารย์ จากสถาบันการศึกษาในพื้นที่ เข้าร่วมพิธีถวายราชสดุดีในครั้งนี้
ข่าว : ครูนนทกาล รูปเอี่ยม
ภาพ : AYW TV