ประธานกรรมการสถานศึกษา มอบชุดจรวจ ATK โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/02/177820-1024x576.jpg)
พันจ่าอากาศเอก นรชัย กฤษณเกษกุล ประธานกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐานโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย ร่วมแสดงความยินดีในโอกาสที่ มอบชุดตรวจหาเชื้อไววัสโควิด-19 แบบ ATK จำนวน 200 ชุด แก่โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย โดย ว่าที่ร้อยตรี ดร.กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย มอบหมายให้ นายอนันต์ มีพจนา รองผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย เป็นผู้รับมอบ เมื่อวันที่ 10 กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา เพื่อใช้ในการตรวจหาเชื้อโควิด 19 ในนักเรียนและบุคลากร การนี้ประธานกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐานฯ ได้เน้นย้ำความห่วงใย ขอให้นักเรียนและบุคลากรทางการศึกษาปฏิบัติตามมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า (COVID-19) อย่างเคร่งครัด โดยพร้อมสนับสนุนในทุกๆ ด้าน เพื่อความปลอดภัยของนักเรียนและบุคลากร.
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/02/2565-02-07-มอบชุดตรวจ-ATK-724x1024.jpg)