นักเรียนแลกเปลี่ยนจาก Aorere Collage, Auckland, New Zealand
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2023/07/1-1024x683.jpg)
โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัยนำโดยท่านผู้อำนวยการว่าที่ร้อยตรี ดร.กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ คณะผู้บริหาร กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ และคณะครูโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย ร่วมต้อนรับคณะครูและนักเรียนแลกเปลี่ยนจาก Aorere Collage, Auckland, New Zealand ณ หอประชุมพระราชทาน โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย โดยมีการกล่าวต้อนรับ การกล่าวสุนทรพจน์โดยนักเรียน และการแสดงทางวัฒนธรรมจากทั้งสองโรงเรียน ตามที่โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัยได้ร่วมลงนามในบันทึกข้อตกลงการเป็นโรงเรียนเรียนพี่โรงเรียนน้อง (MOU) กับ Aorere Collage เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านวัฒนธรรมและประสบการณ์ระหว่างประเทศ ระหว่างวันที่ 2 – 16 กรกฎาคม 2566
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2023/07/2-1024x683.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2023/07/3-1024x576.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2023/07/4-1024x683.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2023/07/5-1024x683.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2023/07/357528000_312400938015232_8149370011110145240_n-1024x683.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2023/07/357690853_312408161347843_5886524882055727212_n-1024x576.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2023/07/357702023_312405888014737_5968093806302831769_n-1024x576.jpg)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2023/07/358117582_312408794681113_3215659653514738033_n-1024x576.jpg)