จิตอาสา บริการประชาชนที่มาฉีดวัคซีนป้องกันโรค COVID-19
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2021/12/262513632_258584919587761_943660470870846229_n.jpg)
โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย ขอชื่นชมนักเรียน ได้แก่ นางสาวพรไพลิน ทิลนิล ม.6/4 และ นางสาว ธนพร พลศักดิ์ ม.6/2 โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย ในการเป็นจิตอาสา บริการประชาชนที่มาฉีดวัคซีนป้องกันโรค COVID-19 ณ รพ.สมเด็จพระสังฆราชเจ้า กรมหลวงซินวราลงกรณ (วาสนมหาเถร) อ.นครหลวง จ.พระนครศรีอยุธยา // ลูกชาติเสือ “ตั้งใจเรียน เพียรทำดี มีวินัย รับใช้สังคม”
ขอบคุณภาพจากทีมแพทย์ พยาบาล รพ.สมเด็จพระสังฆราชเจ้าฯ
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2021/12/ปีที่-116-ฉบับที่-2564-01-02-จิตอาสา-724x1024.jpg)