จิตอาสาภาษาสร้างสรรค์(หมอภาษา)
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2020/01/S__26066956-1024x682.jpg)
29 มกราคม 2563 นายอนันต์ มีพจนา
รองผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย พร้อมด้วยคณะครูกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย
นำโดย นายธีรวีร์ แพบัว หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้ นำนักเรียนจัดกิจกรรมจิตอาสาภาษาสร้างสรรค์(หมอภาษา)
ณ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล(ภาวนารังสี) ให้กับนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 4 เพื่อส่งเสริมการอ่าน และปลูกฝังนิสัยรักการอ่านให้กับนักเรียน โดยมีนางจุฑามาศ
รอดภัย ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล(ภาวนารังสี) ให้ความอนุเคราะห์สถานที่และนักเรียนในการจัดกิจกรรมในครั้งนี้.
ครูฐิติพร จันทร์หอม / ข่าว
กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย / ภาพ