ค่ายคณิตศาสตร์ผสานคุณธรรมรักอยุธยาวิทยาลัย
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2019/10/71297003_982379818772890_1908792214914334720_o-1-1024x684.jpg)
นายอนันต์ มีพจนา รองผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย เป็นประธานเปิดค่ายคณิตศาสตร์ผสานคุณธรรมรักอยุธยาวิทยาลัย เพื่อพัฒนาผู้เรียนให้มีความประพฤติด้านคุณธรรมจริยธรรม ค่านิยม จิตสานึกและวัฒนธรรมอันดีงามของสังคม ให้ความสำคัญกับกิจกรรมส่งเสริมคุณธรรมจริยธรรม และพัฒนาผู้เรียนให้มีเจตคติที่ดีต่อวิชาคณิตศาสตร์และจิตสำนึกรักโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัยด้วย
กิจกรรมครั้งนี้มีนักเรียน ชั้น ม.1 จำนวน 287 คน และมีครูกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ และนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/9 และ 6/5 จำนวน 50 คนเป็นวิทยากร.
AYW TV/ภาพ
ปชส. อ.ย.ว. / ข่าว