กิจกรรมแนะแนวสัญจร ณ โรงเรียนประชาศึกษา
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2019/02/14-1-1024x684.jpg)
งานแนะแนวร่วมกับกลุ่มบริหารวิชาการ โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย ได้จัดโครงการแนะแนวสัญจร เพื่อประชาสัมพันธ์ชี้แจงรายละเอียดเกี่ยวกับระเบียบการรับสมัครเข้าศึกษาต่อ แนะนำหลักสูตรให้นักเรียนที่สนใจเข้าศึกษาต่อสามารถดำเนินการสมัครสอบและเตรียมความพร้อมของตนเอง ในการสอบคัดเลือก นักเรียนที่เข้าร่วมกิจกรรมจะได้รับความรู้ ความเข้าใจ และเห็นความสำคัญของการศึกษาต่อในระดับที่สูงขึ้น โดยจัดกิจกรรม ณ โรงเรียนประชาศึกษา ซึ่งนักเรียนจะได้รับทั้งความรู้และความสนุกสนานจากคุณครูที่ดูแลจัดการเรียนการสอนหลักสูตรต่างๆ .
กลุ่มบริหารวิชาการ / ภาพ
ประชาสัมพันธ์โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย / ข่าว
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2019/02/2-8-1024x684.jpg)