กิจกรรมวันตรุษจีน
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/02/S__2596905-1024x768.jpg)
กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ได้จัดกิจกรรมเนื่องในวันตรุษจีน ประจำปีการศึกษา 2564 เมื่อวันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2565 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมการเรียนรู้ และศักยภาพด้านภาษาจีน ซึ่งมีกิจกรรมให้ความรู้เกี่ยวกับวันตรุษจีน และการตอบคำถามชิงรางวัล อังปั่ง ( 红包) โดยมีตัวแทนนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่5 พร้อมคณะครูเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
新正如意,新年发财
คิดหวังสิ่งใดขอให้สมหวังสมปรารถนา มีแต่ความสุขร่ำรวยตลอดปี
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/02/2565-02-16-ตรุษจีน-724x1024.jpg)