กิจกรรมบำเพ็ญสาธารณประโยชน์เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2020/12/129670929_2841596442735689_187543204737289819_n-1024x768.jpg)
ลูกเสือ-เนตรนารี และผู้กำกับลูกเสือ โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย ร่วมกันกิจกรรมบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2563 โดยการเก็บขยะ ทำความสะอาดบริเวณรอบโรงเรียนและในโรงเรียน เป็นการสร้างจิตสำนึกให้ทุกคนทุกฝ่าย ตระหนักและให้ความสำคัญในการรักษาความสะอาดของโรงเรียน สถานที่สาธารณะ รวมทั้งบ้านเรือนถิ่นที่อยู่.
ครูมงคล จิ๋วเชย / ภาพ