การแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 37 “ราชบุรีเกมส์”
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/04/39938.jpg)
โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย โดยว่าที่ร้อยตรี ดร.กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาเทเบิลเทนนิส ของโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย ในการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 37 “ราชบุรีเกมส์” ระหว่างวันที่ 20-30 เมษายน 2565 นางสาวณิชกานต์ สุขแพทย์ ม.5 ได้รางวัลรองชนะเลิศ ประเภทเยาวชน ทีมหญิง กีฬาเทเบิลเทนนิส ได้เป็นตัวแทนภาค2 ไปแข่งกีฬาเยาวชนแห่งชาติ “พัทลุงเกมส์” ทีมชายที่ได้เข้าร่วม 2 คน นายณัฐชาติ ธนะโชติ ม.5 นายฤทัต สุนทรพฤกษ์ ม.5 ได้สิทธิ์พิเศษจากทีมหญิงได้ไปตีเดี่ยวกับคู่ผสม กับ นางสาวณิชกานต์ สุขแพทย์ ม.5 “พัทลุงเกมส์”